เทศกาลแห่งความรัก ใกล้จะถึงขึ้นทุกที ในปีนี้ฉันก็คงเหมือนเก่า… มาแล้วค่ะ เทศกาล ฆ่าคนโสด แบบ Sukiez ให้ทายนะคะ เทศกาลอะไร??? อะไรนะคะ… มาฆบูชา??? ผิดค่ะ !แหม่ๆๆๆ สนุกกันใหญ่ๆ ฮ่าๆๆๆๆ แน่นอนค่ะ จะเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจากเทศกาล “วันวาเลนไทน์” นั่นเอง
#เก่งขึ้นCB
คนโสดอย่าพึ่งเบะปากมองบนค่ะ เพราะวันนี้ Sukiez ได้นำวิธีการฉลองวันวาเลนไทน์แบบสร้างสรรค์ “สำหรับคนโสด” มาฝากกันค่ะ ไม่มีคู่ ก็จุ๊กกรู๊ได้นะคะ
ปล. คนไม่โสดก็สามารถนำไปปรับใช้ได้นะคะ มิหวงงง
สื่อรักผ่านตัวอักษร ![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F49E.png)
เทคโนโลยีสมัยนี้มีเยอะแยะมากมายค่ะ แต่ Sukiez ว่าลายมือเขี่ยๆ กับความในใจยังไงก็เป็นอะไรที่ Classic อยู่ดีค่ะ สำหรับคนโสด ไม่ต้องกังวลว่าจะเป็นจดหมายไร้แฟนไหม “เพื่อน” มีไว้ทำไมคะ? ใช่ค่ะ เขียนความในใจให้เพื่อนไปซะ ขอบคุณมัน ในความรักที่มันมีให้เราเสมอมา จะทำในรูปแบบจดหมาย หรือการ์ดก็ได้ค่ะ
มื้อค่ำกับสหาย ![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F495.png)
ถึงวันวาเลนไทน์ เราก็ไม่ต้องมานั่งอิจฉามองแรงกับคู่รักที่พากันไปทานมื้อค่ำ
เราเรียกเพื่อนมาเลยค่ะ จะไปปิกนิก
หรือทำอะไรทานที่บ้านใครคนใดคนหนึ่งก็ไม่แย่นะคะ
ไม่เหงาคนเดียวแน่นอน
หาอะไรสนุกๆ ทำกัน ![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F49E.png)
ในเมื่อไม่มีแฟน ก็ควงแขนเพื่อนไปหาอะไรๆ สนุกๆ ทำกันดีกว่า เช่น เดินเล่นในเมือง
ดูบรรยากาศคนมีความรัก
ดูหนัง
แบบมาราธอนกับเพื่อนๆ
จนผ่านพ้นวันวาเลนไทน์ไปซื้อของ
Shopping กับเพื่อนๆ หรือนอนอ่านเรื่องราว
ความรักด้วยกันก็ไม่แย่นะคะ
จัดงาน PARTY! ![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F495.png)
ถ้าคุณเป็นหนุ่มสาวสังคมรักความสนุกแต่ไม่มีคู่ก็จัดปาร์ตี้มันซะเลย เลือกชื่องานเก๋ๆ กำหนดDress Code
สำหรับงานวาเลนไทน์กับคนโสด
ธีม “Anti-love” น่าจะเหมาะ แล้วเชิญแต่คนโสดมาร่วมงาน… ไม่แน่งานนี้ อาจจะได้คู่ไว้สำหรับวาเลนไทน์ปีหน้าก็ได้นะคะ
เอาใจสัตว์เลี้ยง ![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F49E.png)
ถ้าเพื่อนไม่ว่าง
ที่บ้านมีแต่พี่หมา น้องแมว
ก็จัดงานวาเลนไทน์กับเจ้าสี่ขาซะเลยสิคะ พาไปอาบน้ำตัดขน หาขนมมาให้เขา อย่างน้อยๆ ในวันที่ไม่มีใคร เจ้าสี่ขาพวกนี้ก็ไม่เคยทิ้งเรานะคะ
ชวนพ่อแม่มาฉลองด้วยกัน ![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F495.png)
ถ้าเพื่อนไม่มา สัตว์เลี้ยงไม่มี คนที่รักเราที่สุดและเราก็ควรจะรักเขาไม่ว่าจะเป็นเทศกาลใดๆ ก็คือ พ่อ แม่
ชวนเขามาฉลองด้วยกันเลยค่ะ น่ารักดี
ฉลองให้กับตัวเอง ![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F49E.png)
ไม่มีใครรักเราได้มากเท่ากับเรารักตัวเองนะคะ ให้รางวัลตัวเอง พาตัวเองไปทานข้าว ทำผม ซื้อเสื้อผ้าใหม่ๆ นอนแช่อ่างน้ำ จิบไวน์เบาๆ
ก็ทำให้วันวาเลนไทน์ผ่านไปอย่างมาความสุขสุดๆ ไปเลย
วันแห่งความรัก ไม่ได้หมายความว่า เป็นวันของคู่รักหรือแฟนกันนะคะ “รัก” อยู่ที่การให้ความหมายของแต่ละคน เพราะฉะนั้น อย่าเศร้าไปหากเรายังไม่มีคู่ มองอีกมุมในความรักให้เจอนะคะ
เรื่องอื่นๆ ที่คุณอาจชอบ
Sukiez
Latest posts by Sukiez (see all)
- ประโยคจีน เร้า Teens ควรรู้ 18+ - March 13, 2017
- HOW TO หลีกเลี่ยงการกินเยอะเมื่อต้องร่วมโต๊ะกับผู้อื่น - March 9, 2017
- Application ต้องมี เพื่อสีสันของชีวิต - March 3, 2017