Jun 19, 2018 3469 view minniie.mew
เมื่อผู้หญิงกับเรื่องความสวยความงามเป็นของคู่กัน ฉะนั้นบนโลกนี้ก็คงจะขาดสถานที่ที่เรียกว่า " ร้านเครื่องสำอาง " ไปไม่ได้เลยใช่มั้ยล่ะ ในวันที่ 14 มิถุนายนที่ผ่านมามิ้วได้ไปร่วมงานเปิดตัว Hej Street Beauty ร้านเครื่องสำอางใหม่ที่เซ็นทรัลพลาซ่า พระราม 3 มาค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าร้านนี้เขามีอยู่ด้วยกัน 2 สาขา ที่แรกอยู่ตรงข้ามสีลมคอมเพล็กซ์ และที่เซ็นทรัลฯพระราม 3 นี้ คือสาขาที่ 2 ค่ะ :)
งานนี้มีการเชิญทั้งสื่อมวลชน บล็อกเกอร์ และเหล่าเซเล็บมาค่ะ โดยกำหนด Dress Code เป็นสีชมพู-ดำเข้ากับคอนเซปต์ของร้านเลยค่ะ ให้ดูกันหน่อยว่าหน้าร้านเขามีหน้าตาอย่างไร...ลืมบอกไปร้าน Hej เขาอยู่ชั้น 2 นะคะ :)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_03%281%29.jpg)
หน้าร้านอาจจะดูไม่ได้ใหญ่นัก แต่พอเดินเข้าไปเรื่อย ๆ จะพบว่าภายในตัวร้านนั้นค่อนข้างลึกพอที่บรรจุสินค้าได้อย่างหลากหลายค่ะ
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_14.jpg)
ทีนี้เรามาดูกัน ว่าสินค้าในร้านมีอะไรที่น่าสนใจบ้าง! (มิ้วถ่ายมาไม่ได้ครบทั้งหมดนะคะ เพราะสินค้าในร้านเขามีเยอะมากจริง ๆ)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_11.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_09%281%29.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_21.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_16.jpg)
ตรงนี้เป็นส่วนที่มิ้วยืนดูอยู่นานที่สุด เป็นส่วนของกลางร้านที่มีการจัดโปรพิเศษเฉพาะวันเปิดตัวค่ะ สิ่งที่มิ้วแว้บมาดูอยู่หลายครั้งจนตัดสินใจซื้อก็คืออายแชโดว์จาก I'cayla นี่แหละค่ะ!
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_05.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_07.jpg)
คงคิดว่ามิ้วจะซื้อพาเลทกลิตเตอร์กันล่ะสิ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดค่ะ ด้วยความที่ทุนทรัพย์เรามีไม่เยอะ เราจึงจัดไปแค่ Single Eyeshadow จากแบรนด์เดียวกันเท่านั้น
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_06%281%29.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_19.jpg)
หลังจากที่โดนป้ายยาไปแล้วเรียบร้อย มิ้วก็ยังคงสำรวจของในร้านต่อค่ะ จนได้เจอกับ 2 แบรนด์ใหม่ที่ไม่เคยรู้จักมาก่อน ถามคนในร้านจึงรู้ว่าเป็นแบรนด์จากประเทศจีนที่นำเข้ามาโดย Hej มีขายเฉพาะในร้าน Hej เท่านั้น แบรนด์แรกมีชื่อว่า CUICU ส่วนอีกแบรนด์นั้นเค้าจำชื่อไม่ได้จริง ๆ แหะ ๆ
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_17.jpg)
นอกจากเครื่องสำอางแล้ว ที่ Hej ก็ยังมีสินค้าความงามประเภทอื่น ๆ อีกค่ะ ไม่ว่าจะเป็นสกินแคร์, แปรงแต่งหน้า, ยาทาเล็บ, ผลิตภัณฑ์ดูแลผิวกาย, ผลิตภัณฑ์ดูแลและตกแต่งเส้นผม ไปจนถึงน้ำหอมของแบรนด์ระดับไฮเอนด์ เรียกว่ามีของให้้เลือกกันแบบจุใจจริง ๆ
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_25.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_12.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_24.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_23.jpg)
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_20.jpg)
งานนี้มิ้วได้เจอ คุณเจนนี่ จารุวัลย์ วงศ์เจษฎาสกุล ผู้บริหารของ Hej ต้วเป็น ๆ เลยเก็บภาพคู่มาฝากกันด้วยค่ะ
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_15.jpg)
เปิดร้านช่วงแรกมีสินค้าเยอะ แถมมีให้เลือกหลากหลายแบรนด์ขนาดนี้ ถือว่า Hej เป็นอีกร้านหนึ่งที่ตอบโจทย์สาว ๆ ที่รักความงามกันได้เป็นอย่างดีเลยทีเดียว อีกอย่างที่ถูกใจคือมาเปิดสาขาใกล้บ้าน (มาก) ขนาดนี้ ทีนี้ก็ไม่ต้องนั่งรถไปซื้อเครื่องสำอางกันไกล ๆ อีกแล้ว สุดท้ายนี้ขอจากกันไปด้วยภาพที่มิ้วถ่ายในงานเปิดตัวนะคะ คราวหน้าจะมีอะไรมาอัปเดตกันอีก รอชมกันนะคะ ^^
![ช้อปปิ้ง-ร้านเครื่องสำอาง-hej](/data/uploads/images/Hej_01.jpg)