Dec 19, 2017 1296 view QueenA
![](/data/uploads/images/2coveror.jpg)
เมืองกาญจนบุรี เรียกได้ว่าเป็นอีกแหล่งท่องเที่ยวที่หลายๆ คนรู้จัก หนึ่งจังหวัดแต่สามารถท่องเที่ยวได้ทั้งวัฒนธรรม ได้ทั้งประวัติศาสตร์ และมีแหล่งท่องเที่ยวธรรมชาติที่สวยงามอีกหลายแห่ง แต่เที่ยวทั้งวันก็เริ่มอ่อนล้า จึงขอเติมพลังด้วยอาหารมื้อใหญ่ๆ สักหน่อย และถ้าผ่านไปยังอ.ไทรโยคละก็ ร้านอาหารที่ไม่ควรพลาดเลย คือร้าน "ครัวออฟโรด"
หน้าร้านสามารถจอดรถได้หลายคัน มองภายนอกร้านก็ดูธรรมดา แต่เมื่อก้าวเข้าร้านไปจะพบว่า ภายในร้านตกแต่ง ผสมผสานความคันทรี่และแอบโมเดิร์น เข้ากับสภาพแวดล้อมภายนอกที่เต็มไปด้วยต้นไม้ได้อย่างดี
![](/data/uploads/images/OR01%281%29.jpg)
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0004.jpg)
![](/data/uploads/images/OR02%281%29.jpg)
ได้ยินมาว่าร้านนี้ทำอาหารนาน แต่ช่วงที่เราไปทาน เป็นช่วงเย็นและไม่มีคน ทำให้ได้อาหารไวมาก
ซึ่่งระหว่างรออาหารมื้อหลัก เราก็ไม่รอที่จะของทานเล่นมาเป็นแก้หิว จึงสั่งเฟรนซ์ฟราย, ปลาลากกล้วยทอด และทอดมันปลากราย ซึ่งทอดมันนี่ เนื้อปลากรายแน่นอย่าบอกใครทีเดียว (ต้องขออภัยที่ถ่ายภาพทอดมันไม่ทัน) คะแนนทั้ง 3 อย่าง 4/5
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0006.jpg)
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0009.jpg)
ตามมาด้วยแหนมกระดูดอ่อน รสชาติเปรี๊ยวๆ ของแหนม ทานคู่กับเครื่องเคียง ทั้งหอมแดง ถั่ว มะนาว และอื่นๆ ยิ่งเข้ากันอย่างกลมกล่อม คะแนน 5/5
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0018.jpg)
ปลาคังทอดน้ำปลา อันนี้เด็ดสุดๆ เข้าถึงนิยามคำว่า “กรอบนอก นุ่มใน” เนื้อปลาขาวๆ นุ่มๆ หอมๆ ทานกับน้ำจิ้ม คู่ข้าวสวย เด็ดอย่าบอกใคร คะแนน 5/5
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0020.jpg)
เขียวหวานปลากรายผัดแห้ง รสชาติเข้มข้นมาก แต่รู้สึกว่าน้ำเขียวหวานจะแห้งสมชื่อไปหน่อย และเนื้อปลากรายก็เหนียวมาก แต่เขาว่ากัน ว่ายิ่งเหนียวยิ่งดี แสดงว่าใช้เนื้อปลากรายแบบแน่นๆ เต็มๆ คะแนน 4/5
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0016.jpg)
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0003.jpg)
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0019.jpg)
ยอดมะพร้าวอ่อนผัดกุ้ง รสชาติออกหวานนิดๆ แต่ก็ให้อภัยกับกุ้งตัวใหญ่นุ่มๆ ที่ตัดกับความกรอบของยอดมะพร้าวอ่อน
คะแนน 4/5
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0014.jpg)
ต้มยำปลาคัง กลับมาที่เมนูปลาคังอีก รสชาติต้มยำกลางๆ ไม่แซ่บมาก แต่กลมกล่อมอร่อยพอซดได้
คะแนน 3.5/5
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0013.jpg)
ปูหลน จัดเต็มกับผักเคียงที่ให้มาเยอะ แถมจัดจานอย่างสวยงาม เข้าทางผู้ที่ชอบถ่ายรูปอาหารก่อนทานอย่างเรา อิอิ
คะแนน 3.5/5
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0017.jpg)
ตบท้ายของหวานด้วย โรตี ของร้าน อร่อยเด็ดมากๆ เนื้อโรตีแน่นๆ ไม่บางเหมือนร้านทั่วไป ราดนมข้นหวานสุดฟิน แต่ก็รู้สึกว่าได้น้อยไปหน่อยเนาะ คะแนน 4.5/5
โดยรวมแล้วอาหารอร่อยทุกอย่าง ซึ่งเบ็ดเสร็จ 10 กว่าเมนูนี้ รวมข้าวสวย 2 โถ น้ำและน้ำแข็ง ราคาเพียง 2,040 บาท เท่านั้น ราคานี้ แถมได้อาหารเยอะขนาดนี้ ถือว่าคุ้มสุดๆ
![](/data/uploads/images/20171219_%E0%B9%91%E0%B9%97%E0%B9%91%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%99_0002.jpg)
ใครที่ผ่านไปทาง อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี สามารถแวะไปทานที่ร้านครัวออฟโรดได้ ร่มรื่น แถมมีกาแฟสดให้ด้วย อย่าลืมแวะไปกันนะคะ ร้านเปิด 8.00-20.00 น. สามารถโทรสอบถามได้ที่ 081-812-0954
![](/data/uploads/images/logo/logo-slogan.png)