Jan 11, 2016 2151 view Meili
มาเอาใจคนชอบใส่กำไรข้อมือ แต่ไม่รู้จะเลือกกำไรข้อมืออย่างไร หรือไม่รู้จะเลือกสไตล์ไหนดี เพราะกำไรข้อมือออกมแบบได้อย่างหลากหลายจนเลือกไม่ถูกเลยทีเดียว บางชิ้นสวยมากแต่ก็ ไม่แน่ใจว่าเหมาะกับเราหรือเปล่า บางคนคิดว่า "ใส่กำไรหลายชิ้นจะเยอะไปไหมนะ?" "หรือใส่สีนี้จะดีหรือเปล่า?" Redlips
จะช่วยคุณเลือกกำไรข้อมือให้เหมาะกับสีผิวของคุณค่ะ #เก่งขึ้นCB เป็นเบสิคง่าย แถมคุณจะได้กำไรเก๋ๆ อีกด้วย .. การใส่กำไรข้อมือเหมาะสมสำหรับคนที่มีข้อมือเล็กเพื่อเป็นการเติมเต็มแขนให้ดูมีอะไร ซึ่งกำไรข้อมือจะทำให้ข้อมือและแขนดูไม่เล็กเกินไป ทั้งนี้อยู่ที่คนชอบค่ะ ถ้าคุณไม่ได้ข้อมือเล็กแต่อยากใส่ก็ใส่ได้เต็มที่ โดย Redlips จะช่วยคุณเลือกนะคะ โดยจะแบ่งเป็นสองลักษณะสีผิวใหญ่ๆ คือ ..
สำหรับคนที่มีผิวขาว ไม่ว่าจะเป็นผิวขาวโทนเหลืองหรือผิวขาวอมชมพู Redlips แนะนำให้ใส่กำไรข้อมือแบบเส้นเล็กๆ หรือแบบห่วงกลมๆ คล้องเรียงกัน หรือจะเป็นลักษณะสามเหลี่ยมแบบในรูป(ด้านบน)ก็ได้ สีของกำไรจะเป็นสีเงิน สีสแตนเลส หรือสีเหลืองทอง เพื่อเป็นการไม่แย่งความเด่นของสีผิว และไม่ทำให้ข้อมือดูโล่งเกินไป ไม่ต้องใส่กำไรข้อมือเยอะมาก แต่ดูดีมีสไตล์
สำหรับคนผิวสองสีหรือมีผิวสีเข้ม ไม่ต้องห่วงว่าจะใส่กำไรข้อมือแล้วไม่สวยนะคะ คอนเซปในการสวมใส่กำไรข้อมือของคนผิวสองสีคือ “สวย เด่น เน้นที่ กำไร” เลือกหาเส้นกำไรข้อมือที่ใหญ่และสีเข้มเพื่อเพิ่มความเด่นของกำไรและข้อมือของผู้สวมใส่ ถ้าชอบกำไรข้อมือสีอ่อนหรือเส้นเล็กๆ แนะนำให้ใส่หลายชิ้นเพื่อความลงตัวค่ะ
หากเรามีความชอบซะอย่างอะไรก็ขวางเราไม่ได้
เพียงหากำไรข้อมือที่เข้ากับเราและมั่นใจเวลาที่สวมใส่มันก็พอ
หา แว่นกันแดดให้เหมาะกับรูปหน้า เสริมอีกสักไอเท็มเพื่อเพิ่มความชิคไปอีก
Photo Credit: Dahong