Oct 9, 2017 1152 view Madame
สาว ๆ หลายคนที่ชื่นชอบการทำเล็บเป็นพิเศษคงกำลังมองหาไอเดียทำเล็บที่ไม่ฉูดฉาดจนเกินไป ทำแล้วสุภาพเหมาะสมกับสถานการณ์ในช่วงนี้อยู่ใช่ไหมคะ ถ้าอย่างนั้นสาว ๆ มาถูกที่แล้วค่ะ วันนี้มาดามจะพาสาว ๆ ไปดูไอเดียการทำเล็บสุภาพและเก๋ไม่จืดชืด แต่เหมาะสมให้สาว ๆ ดูกันค่ะ ถ้าพร้อมแล้วไปกันเลยค่ะ
ใช้สีฟ้าพาสเทล สีขาวลายหินอ่อน สีนู้ด และอาจจะตบท้ายด้วยกากเพชรสีเงินเบา ๆ เพื่อให้ดูมีลูกเล่นมากขึ้นก็ดีไม่น้อยค่ะ
ทาสีเทา และ ชมพูอ่อน เพิ่มลูกเล่นด้วยกากเพชรที่โคนเล็บสีชมพู และเพิ่มความหรูด้วยการเติมความค้านลงไปบนเปลือกเล็บ
สุภาพสุด ๆ แต่ก็ไม่น่าเบื่อด้วยการเล่นไล่สีชมพูอ่อนและขาว เรียบหรูดูดีสุด ๆ
หากไม่ชอบการไล่สีจะทาสีนู้ดอ่อนแล้วเพิ่มลูกเล่นด้วยแถบลายตรงหรือขวางเล็ก ๆ สีเงินก็ดูดีค่ะ