หากวันหยุดของคุณ อยากจะพักผ่อนชิวๆ อยู่ในกรุงเทพ แต่ก็ไม่รู้จะไปที่ไหนดี และ หากคุณอยากผ่อนคลาย แถมยังเป็นทาสแมวด้วยแล้วล่ะก็ ต้องไม่พลาดที่เรารวบรวมร้านคาเฟ่แมว เอาใจคนรักแมวและอยู่ในที่อยู่กรุงเทพ การเดินทางก็สะดวก กับค่าเฟ่แมวน่ารักๆ เราคัดสรรมาให้คุณจากรีวิวมากมายที่อัพเดทแล้วเรียบร้อย ไปส่องกันดีกว่าค่ะ 🙂
#เก่งขึ้นCB มากันที่ร้านแรกเลย
The Coffee Cat
ร้านนี้อยู่ที่ sukhothai ave 99 ที่ทำคล้ายๆ วิลล่า โครงการนี้จะอยู่ด้านตรงข้ามมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช(มสธ.) ถ้าขับรถเข้ามาทางหน้าหมู่บ้านก็ขับเลยมสธ. มาสักพัก และให้สังเกตทางด้านขวาใกล้กรมที่ดิน จะเห็นป้ายว่า sukhothai ave 99 ชัดเจน
ร้าน The Coffee Cat จะอยู่ในสุดเลย
บรรยากาศภายในร้านค่ะ ร้านมีสองชั้น แต่คิดว่าให้นั่งเล่นได้แค่ชั้น 1 ชั้น2 ไว้ให้น้องแมวพัก มีทั้งแบบโต๊ะให้นั่ง แบบนั่งเคาเตอร์ และมุมนั่งกับพื้น มีตู้เค้กตู้ไอติมเรียงกัน เมนูอาหารราคาประมาณ 45-300 บาท
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![cat-cafe-bkk-02](/wp-content/uploads/2016/11/Cat-cafe-bkk-02-960x722.jpg)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
Cat Cafe by Dome
ร้าน Cat Cafe By Dome ตั้งอยู่ที่โครงการ One Udomsuk ถนนสุขุมวิท 103 ซอย อุดมสุข 1ถ้าใครจะมารถไฟฟ้าลงสถานีอุดมสุข เดินเข้าจากปากทางเพียงเล็กน้อย ตรงโครงการด้านหน้าจะเห็นร้าน Lawson ค่ะ
ด้านในตกแต่งแบบสบายๆ มีของเล่นแมวให้ไว้เล่นกับน้องแมวได้ มีแมวประมาณ 7-8 ตัว ส่วนใหญ่ก็จะเป็นแมวเชื่อง ไม่ค่อยกลัวคน แม้ว่าจะมีเสียงรบกวน ก็ไม่ถูกรบกวนในการนอน นอนได้สบายๆ
Facebook : Cat Cafe by Dome
Caturday Cat Café
อยู่ที่โครงการ Coco Walk บีทีเอสราชเทวี ฝั่งตรงข้าม รร. เอเชีย เข้าไปข้างในคนเต็มร้าน มีประมาณ 10 โต๊ะ มีแบบเป็นโต๊ะญี่ปุ่นนั่งกับพื้นด้วย พื้นที่ร้านค่อนข้างเล็ก อาหารและขนมมีให้เลือกไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![cat-cafe-bkk-05](/wp-content/uploads/2016/11/Cat-cafe-bkk-05-960x720.jpg)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
Cataholic Cafe
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![cat-cafe-bkk-06](/wp-content/uploads/2016/11/Cat-cafe-bkk-06.jpg)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
Makura Cat Cafe’
ร้านคาเฟ่แมวอีกร้านที่อยู่ออกจากชานเมืองหน่อยๆ แถวศรีนครรินทร์แต่คอนเซ็ปต์
ไอเดียของการตกแต่งร้านเป็นแบบสไตล์ญี่ปุ่น นั่งสบายๆ ทานขนม นั่งคุย ฟังเพลง อ่านหนังสือ
แถมได้เล่นกับน้องแมวไปพร้อมๆกันอีกด้วย ที่ “Makura Cat Café” ข้างซีคอนสแควร์ ทางเข้าตลาดนัดรถไฟแห่งใหม่นั่นเอง ร้านนี้มีแมวประมาณ 15 ตัว อาหารราคาไม่แพงเลย เริ่มต้นที่ 60 บาท
Facebook: Makura Cat Cafe’
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/1F431.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
![](/wp-content/plugins/wp-emoji-one/icons/2764.png)
เรื่องอื่นๆ ที่คุณอาจชอบ
Red Lips
Latest posts by Red Lips (see all)
- Series ฝรั่ง VS Korean ชอบดูแบบไหนมากกว่า - November 7, 2016
- รวมร้านคาเฟ่แมวในกรุงเทพฯ Cat Cafe - November 6, 2016
- Cute Boy 15 หนุ่มหล่อในรั้วจุฬา - November 3, 2016